GOLD FORUM

Đối thoại với Thành viên - Trang 2

Damour
Phần Tin tức trong nước hiện thời mấy Bác có thể cho nó "hiện ra" 1 phần nội dung Bài mới nhất k? - còn những bài cũ hơn thì chỉ có list là "tựa đề" thôi? - như thế sẽ đơn giản, dễ theo dõi hơn
Namst
theo tôi mỗi ngày chúng ta chỉ nên có 1 chủ đề trên diễn đàn để dễ tập trung theo dõi, ngoài ra những phân tích kỹ thuật, phân tích ơ bản... chúng ta làm riêng. tránh sử dụng từ vay mượn của nước ngoài. Nhất là phần ghi danh nếu đã là tiếng việt thì ta nên việt hóa 100% không nên lẫn lộn "tây, ta".
habeo
em dồng ý với bác.
amateur
Tại sao các bài post trên topic kế hoạch ngày 5/6 không theo thứ tự thời gian?
TĐH
Tớ cũng có vài ý góp vào với các bác, mong là diễn đàn ra mắt sẽ ngon lành.

1- Màu sắc chung hơi sậm quá, nhìn hoài thấy mỏi mắt không thoải mái
2- Không cần thiết phải nói cám ơn cho những bài viết có chất lượng suốt thế này vì cũng chẳng để làm gì và có người bị hạn hẹp thời gian, chỉ kịp đọc thôi, làm thêm 1 thao tác nữa cũng phiền mà không làm thì áy náy, vả lại cám ơn mãi thế lại tăng thêm gánh nặng cho diễn đàn và nhìn trên giao diện rất rối rắm
3- Đâu cần thiết có phần chat room đâu, lại rườm rà quá, việc đó để cho YM.
4- Nên có bảng tỉ giá trong nước và giá Tg cho rõ ràng, như thế mọi người dễ theo dõi và bàn luận.
5- Mỗi ngày chỉ nên mở 1 đề tài thôi, có thể post luôn những thông tin góp nhặt được có ảnh hưởng đến thị trường vàng và ngoại tệ cho dễ theo dõi, mọi người dựa vào đó phân tích tình hình hay hơn là cho nó vào 1 góc riêng, nhảy qua lại mở đọc rất lắc nhắc vì đề tài đó hôm sau sẽ khép lại nên không ngại lộn xộn gì sất
6- Các hướng dẫn này nọ nếu được hãy Việt hóa hết cho thành viên dễ tham gia vì dân kinh doanh vàng bạc chắc không hẳn ai cũng rành...ngoại ngữ.
haiau
Trích Nguyên văn bởi TĐH Xem bài viết

2- Không cần thiết phải nói cám ơn cho những bài viết có chất lượng suốt thế này vì cũng chẳng để làm gì và có người bị hạn hẹp thời gian, chỉ kịp đọc thôi, làm thêm 1 thao tác nữa cũng phiền mà không làm thì áy náy, vả lại cám ơn mãi thế lại tăng thêm gánh nặng cho diễn đàn và nhìn trên giao diện rất rối rắm
4- Nên có bảng tỉ giá trong nước và giá Tg cho rõ ràng, như thế mọi người dễ theo dõi và bàn luận.
5- Mỗi ngày chỉ nên mở 1 đề tài thôi, có thể post luôn những thông tin góp nhặt được có ảnh hưởng đến thị trường vàng và ngoại tệ cho dễ theo dõi, mọi người dựa vào đó phân tích tình hình hay hơn là cho nó vào 1 góc riêng, nhảy qua lại mở đọc rất lắc nhắc vì đề tài đó hôm sau sẽ khép lại nên không ngại lộn xộn gì sất
6- Các hướng dẫn này nọ nếu được hãy Việt hóa hết cho thành viên dễ tham gia vì dân kinh doanh vàng bạc chắc không hẳn ai cũng rành...ngoại ngữ.
Cám ơn bác đã góp ý,
Nhưng mà theo bác nói thì bác bệ nguyên phong cách của giavang.net sang đây rồi
Xin chân thành cảm ơn bác, chúng tôi sẽ hoàn hoàn thiện diễn đàn ngày một tốt hơn, ..
Adamo
Trích Nguyên văn bởi TĐH Xem bài viết

* Ở cuối trang chính có phần chọn theme theo ý thích TV . Chúng tôi sẽ nghiên cứu bổ sung thêm các màu khác để phù hợp với nhiều người .

2- Không cần thiết phải nói cám ơn cho những bài viết có chất lượng suốt thế này vì cũng chẳng để làm gì và có người bị hạn hẹp thời gian, chỉ kịp đọc thôi, làm thêm 1 thao tác nữa cũng phiền mà không làm thì áy náy, vả lại cám ơn mãi thế lại tăng thêm gánh nặng cho diễn đàn và nhìn trên giao diện rất rối rắm .

* Chúng tôi sẽ bàn lại vấn đề này . Nhưng thực tế thì những người post bài mà được cám ơn họ sẽ thích hơn đó .

* Nếu không thích TV cick vào nút trên bên phải của hộp chat để thu nhỏ lại . Áp dụng cho cả các hôp Top 10 bài viết .v.v.

*Chúng tôi đang nghiên cứu và thực hiện sớm nhất .

5- Mỗi ngày chỉ nên mở 1 đề tài thôi, có thể post luôn những thông tin góp nhặt được có ảnh hưởng đến thị trường vàng và ngoại tệ cho dễ theo dõi, mọi người dựa vào đó phân tích tình hình hay hơn là cho nó vào 1 góc riêng, nhảy qua lại mở đọc rất lắc nhắc vì đề tài đó hôm sau sẽ khép lại nên không ngại lộn xộn gì sất .

* Mỗi ngày có một đề tài riêng theo ngày đó bác . Bác cứ vào thẳng topic đó .

* Tại bác không vào Box Thông báo thôi . Trong đó có bài hướng dẫn rất kỹ .
Cám ơn sự góp ý của bác .
tutu
+tôi muốn xem danh sác và hồ sơ của ban quản trị dđ.nhất là hồ sơ của ông chủ tịch thì xem ở đâu?
+tôi đề nghị chỉ nên mở một topic ĐỐI THOẠI với TV dd thôi,như thế tiện theo dõi và BQT sẽ trả lời trong thời gian nhất.
+đề nghị bác Tiều Phu trả lời sớm giùm.
Adamo
Trích Nguyên văn bởi tutu Xem bài viết
+tôi muốn xem danh sác và hồ sơ của ban quản trị dđ.nhất là hồ sơ của ông chủ tịch thì xem ở đâu?
+tôi đề nghị chỉ nên mở một topic ĐỐI THOẠI với TV dd thôi,như thế tiện theo dõi và BQT sẽ trả lời trong thời gian nhất.
+đề nghị bác Tiều Phu trả lời sớm giùm.
+ Hiện thời TV chưa xem hồ sơ người khác được bác ạ . Sẽ mở chức năng này vào ngày khai trương diễn đàn .

+ Sẽ làm ngay theo ý bác . Nhưng vẫn khuyến khích TV mở riêng topic để trao đổi về vấn đề nào đó rộng hơn .

Cám ơn sự góp ý của bác .
9999
Ngày khai trương diễn đàn có gì đặc biệt ko nhỉ? có offline hay dự đoán trúng số gì ko?
Adamo
Trích Nguyên văn bởi 9999 Xem bài viết
Ngày khai trương diễn đàn có gì đặc biệt ko nhỉ? có offline hay dự đoán trúng số gì ko?
Chưa nghĩ đến chuyện đó bạn ạ .

Chúc vui .
SKh
Bác Tiều Phu ơi:
Hình như đồng hồ của dđ đang chạy sai?
Adamo
Diễn đàn set mặc định là GMT +7 bác ạ = Giờ Hanoi . Bác vào phần Hồ sơ cá nhân xem lại nhé .
SKh
Trích Nguyên văn bởi Adamo Xem bài viết
Diễn đàn set mặc định là GMT +7 bác ạ = Giờ Hanoi . Bác vào phần Hồ sơ cá nhân xem lại nhé .
Nó có vấn đề ntn:
Khi đăng nhập thì nó chỉ đúng. Nhưng khi thoát ra nhìn lại thì thấy nó hiện sớm hơn 1 giờ.
Adamo
Trích Nguyên văn bởi SKh Xem bài viết
Nó có vấn đề ntn:
Khi đăng nhập thì nó chỉ đúng. Nhưng khi thoát ra nhìn lại thì thấy nó hiện sớm hơn 1 giờ.
Đúng rồi bác ạ . Giờ chỉ đúng khi khi mình đã đăng nhập TV .
jbynj
Đồng hồ chạy loạn xạ bác Amind ơi ! Thường là nhanh hơn ( sớm hơn ) 1 giờ so với giờ Hà nội !
( Hôm trước có góp ý cho các bác rồi nhưng hiện nay vẫn chưa thấy điều chỉnh ? )
GoldKing
Trích Nguyên văn bởi jbynj Xem bài viết
Đồng hồ chạy loạn xạ bác Amind ơi ! Thường là nhanh hơn ( sớm hơn ) 1 giờ so với giờ Hà nội !
( Hôm trước có góp ý cho các bác rồi nhưng hiện nay vẫn chưa thấy điều chỉnh ? )
Mình thấy cũng đúng là đồng hồ báo sai, mình vào thấy có lêch giờ 1 phút, đề nghị Admin chỉnh lại cho nó đúng, lệch giờ 1 phút là ảnh hưởng ghê lắm đó.
qvinh23
Cái nào gom đc cứ gom mod ui.. đừng tách ra dễ rối lắm á. Riêng các chủ đề hằng ngày bác thiết kế sao cho nằm lên cao tí. Còn cái avatar em up hình hoài hem đc. Hình của em có 2 ký mấy à.Thanks Mod.
Adamo
Nếu các bác muốn chính xác theo ý mình thì vào Thay đổi tùy chọn set lại giờ là GMT +7 .
bnmmf
Em cũng gặp trường hợp giống các bác !
( Bác nào có giải pháp giúp diễn đàn ? )
Trang 2/6 ĐầuĐầu 1 2 3 4 ... cuốicuối