GOLD FORUM

Đối thoại với Thành viên - Trang 6

Navi
Huhu, có cái màu áo không mà các bác cũng kiện nhau. Sao Bác quan trong màu áo quá nhỉ?????????? Bác cứ làm nhiều việc có ích cho các thành viên đi, tự dưng các thành viên sẽ nhớ đến bác, khí đó Ban QT diễn đàn VSG sẽ thay áo mới cho Bác, Bác quan tâm chi cho mệt nhỉ ? Navi thấy các thành viên có nick xanh đỏ tím vàng kia, các anh chị ấy đã góp nhiều công sức âm thầm, cần mẫn như kiến tha mồi cho diễn đàn liệu rằng các anh chị/ cô bác ấy có để ý đến màu nick không nhỉ???

HIHI, rảnh quá bà 888 tý
Baby FX
Trích Nguyên văn bởi Admin Xem bài viết
Ban quản trị diễn đàn cũng biết rằng không có gì là hoàn thiện ngày từ đầu cả, chúng tôi luôn sản sàng đón nhận sự góp ý của các thành viên, để từng bước hoàn thiện chính mình. Chúng tôi rất cần sự đóng góp ý kiến thẳng thắn của các bạn.

Kính gửi BQT VSG,

Nguyên văn tôi viết trong topic http://sanvangthegioi.net/showthre...-USD-10-000-00

“Bayby đã từng là nạn nhân của bọn chém gió, scam nên rất dị ứng với mấy thằng ngu mà còn… tỏ ra nguy hiểm.

Đã không giúp gì được cho cộng đồng thì thôi chứ đừng làm hại họ nếu bạn là một trader chân chính!”

Tôi nói “mấy thằng ngu mà còn… tỏ ra nguy hiểm” là nói bọn scam, vậy mà Papa delete với lý do “dùng từ ngữ xúc phạm” sau đó sửa lại “dùng từ không phù hợp” rồi còn nêu điều luật “e/- Không gửi các bài viết mang tính đả kích, châm chọc, chỉ trích, nói xấu cá nhân hay một tập thể. Không được dùng những từ có tính cách miệt thị và tục tĩu. Những bài viết này sẽ bị xóa ngay lập tức và thành viên đó sẽ bị cảnh báo. Nếu tiếp tục vi phạm sẽ bị xóa nick mà không cần thông báo.http://sanvangthegioi.net/showthre...i-quy-dien-dan
bạn vui lòng xem nội quy diễn đàn (http://sanvangthegioi.net/showthre...#post841967061)

1. Tôi khẳng định là tôi không “đả kích, châm chọc, chỉ trích, nói xấu cá nhân hay một tập thể hay dùng những từ có tính cách miệt thị và tục tĩu nào hết!
  2. Chúng ta nên hiểu “cá nhân hay một tập thể” ở đây là những thành viên tích cực chứ không phải bọn scam.

Có cần thiết phải làm vậy không?

Thanks.

Papa vui lòng đừng xóa hay modify những gì tôi viết trên. Nếu sau khi BQT VSG thấy không phù hợp thì delete cũng chưa muộn.
Hoangrose
Khi giao tiếp trong một cộng đồng, những từ ngữ không phù hợp là những từ ngữ phản cảm, "thằng ngu" dù là thế nào và dành cho đối tượng nào cũng rất phản cảm và mang tính chất miệt thị.
Kẽm Vui Vẻ
Xin lỗi anh em cùng ban quãn trị VSG
mấy bữa nay bận nên không đọc cm được , chiều nay vào khi thấy cm như thế , trong lòng sôi như lữa vậy, ở đây ai là tn ai là cđ ,những từ như thế chỉ có những đứa thất học mới suy nghĩ ra. VSG là 1 nơi mà tốt nghiệp ít nhất cũng là tú tài và có công ăn chuyện làm đàng hoàng thì tại sao lại có những người như baby Fx viết ra. Thiết nghĩ ta phải có hành động thứ 1 là cảnh cáo cho mọi người cùng thấy ,thứ 2 là baned 1 tuần và thứ 3 baned vỉnh viển cả IP luôn thì như thế Vsg sẽ không có trường hợp như thế xảy ra nữa.
Ngay cả 1 trang 3x nổi tiếng liên xô chấm mỹ mà nội quy còn chặt chẻ ,không 1 tiêng chửi thề,văng tục thì 1 nơi như VSG lại có thể nào tồn tại ???!
Baby Fx ,mình có để số điện thoại liên lạc rồi đó, nếu có gì bức xúc và muốn bức nút thì cứ alo mình nhé ,mình tên Hải
http://sanvangthegioi.net/showthre...hong-phong-thu
Le Huy
Thôi các bác ạ. Bước vào tới lĩnh vực này, thì ai cũng đã lớn cả rồi, suy nghĩ tính toán không hề tệ như còn thời cắp sách đến trường, và cũng đã có 1 phần dư vả không nhỏ (đi làm ăn lương thì chắc là không mò vào lĩnh vực này nổi rồi) thế thì chuyện ngu khôn là tùy vào quyết định của mỗi cá nhân vậy.

LH đơn giản chỉ nghĩ, những thua lỗ hay thất bại của mỗi cá nhân là từ chổ không hiểu hết ý nghĩa câu thành ngữ: THAM THÌ THÂM.....thế thôi.

Không thể cứ muốn nói gì thì nói, những phẫn uất, bực bội, tức tối của Baby FX cần được cụ thể hóa, AI là "Bọn chém gió", là "scam", với những lý do, nguyên nhân cụ thể, tình huống, việc làm cụ thể,...cho dù AI đó không hề tham gia vào dđ VSG. Cũng như ai là những TRADER CHÂN CHÍNH (chứng minh kèm nhân chứng)
Như thế, mọi người sẽ tôn trọng và quý mến bạn.

Như thế nào là thành viên tích cực??? BQT là người biết rõ nhất, những ai đã từng di chuột và click "thanks" phần nào cũng đã nói lên được điều đó.
Những điều mà Baby FX làm như đang trong 2 tuần vừa qua, đã tăng số thanks của bạn lên được bao nhiêu rồi?
Bạn cứ thanh thản trade, không ai phiền bạn, nếu có được thành quả tốt, tin thần vui vẻ, cõi lòng rộng mở, thì mở 1 topic cho riêng mình, khi nào rãnh, lúc nào vui....viết những kinh nghiệm kiếm tiền theo cách của bạn 1 cách ngắn gọn nhất, dễ hiểu nhất......có phải hơn không!

1 tay không che nổi bầu trời, 1 mình Baby FX sẽ chẳng là gì với suy nghĩ ngăn chặn điều không tốt trong XH cả.

Sẽ chẳng ai gây nguy hiểm cho bạn cả, cũng chẳng kẻ xấu nào dám rớ tới bạn cả, thì việc gì phải như thế..........
papa
@ baby FX .
Cho dù bạn có chửi bọn scam hay bất kỳ ai, nhưng nếu BQT duy trì những từ ngữ như "thằng ngu" v...v... như vậy thì sẽ tạo tiền lệ cho những từ ngữ nặng nề, vô văn hóa sẽ tồn tại trên diễn đàn với nguyên do chính vẫn là chửi bọn scam. Đây là quy định của BQT, nếu như bạn chấp nhận thì diễn đàn VSG sẽ rất hoan nghênh, còn nếu không, bạn có quyền không tham gia vào VSG! Thân!
phuquang
Chết dở từ hồi nào đó đến giờ em chưa biết bấm nút thanks là gì, thấy cái gì hay là đọc lấy đọc để mà không cám ơn người viết. Không ngờ em xấu tính đến vậy
Trang 6/6 ĐầuĐầu ... 4 5 6