GOLD FORUM

Mời vào bình chọn tổ chức cuộc thi VSG Trading - Trang 3

NBY
Em hay trade full, dù có tăng rất nhanh nhưng sau đó sẽ cháy, và không có tài khoản nào qua nổi 1 tháng cả. 3 tháng sẽ loại bỏ được yếu tố may mắn, và nó sẽ thể hiện mức ổn định của trader.

Kết quả là balance khi đóng lệnh, Ai cao hơn người đó thắng.
ProFx
Hay nhất là FPT Bonus cho mỗi tài khoản 200$ để giao dịch, ai đánh hay thì lấy tiền lời. Ngoài ra có giải thưởng nho nhỏ như Iphone 5 hay máy tính bảng để có phong trào.
Vừa thực tế mà FPT-VSG còn có uy tín.
phuochoang
nên mở rộng cửa cho sinh viên nghèo tham gia thi đấu...thi tuyển chọn tài năng...mình ủng hộ dùng TK demo để thi đấu cả hai tay.có ai ủng hộ với mình không...lấy phiếu số đông nha...
Allo
Tớ ủng hộ phương án lấy "giấy lộn" ra đánh thì có được không ?

Vừa ko lo mất tiền, chỉ tốn mớ giấy lộn, lại đoạt giải ...

Các bác cứ suy nghĩ cho chín vào, Demo là TK để học hỏi và thử nghiệm, còn thi thố mà không nghiêm túc lại lấy Demo ra để giành giải của những traders đánh Real nghiêm túc, thì các bác thấy sao ?

TK Demo thì đoạt giải phần thưởng chỉ nên là một chầu bia hay một bữa kem que là đủ rồi, mà BQT việc gì phải tốn những 50 triệu để trao giải cho TK Demo làm gì chứ, phí ...

Dùng TK Demo để thi thố, chả khác nào tổ chức thi bơi trên cạn ...

Rango
Trích Nguyên văn bởi Allo Xem bài viết
Tớ ủng hộ phương án lấy "giấy lộn" ra đánh thì có được không ?

Các bác cứ suy nghĩ cho chín vào, Demo là TK để học hỏi và thử nghiệm, còn thi thố mà không nghiêm túc lại lấy Demo ra để giành giải của những traders đánh Real nghiêm túc, thì các bác thấy sao ?

TK Demo thì đoạt giải phần thưởng chỉ nên là một chầu bia hay một bữa kem que là đủ rồi, mà BQT việc gì phải tốn những 50 triệu để trao giải cho TK Demo làm gì chứ, phí ...

Dùng TK Demo để thi thố, chả khác nào tổ chức thi bơi trên cạn ...
ko dám ý kiến nhiều nhưng thấy anh bạn này góp ý rất nhiệt... có vần đề này thì bác có vẻ là dân sành rồi (nhiều tiền) ở đây anh em đầu tư có 200k chiến thắng 50tr. bạn chuyện nghiệp và có tiền mang tài khoản thật ra kiếm 1 lệnh đc 50tr luôn. vào đây bàn làm ji...
Allo
Vậy thì bác Adamo còn cần mọi người góp ý làm gì nữa, tổ chức thi Demo cho rồi ...
NTHung
Anh chị cứ thoãi mái nêu lên ý kiến cá nhân về luật thi contest dự kiến. Cá nhân mình cũng có vài góp ý:
Dĩ nhiên là BQT sẽ không thể làm hài lòng tất cả nhưng dựa trên những đóng góp trong topic này, BQT sẽ thiết kế 1 contest phù hợp với số đông thành viên.
Có nhiều yếu tố tác động đến luật thi dự kiến: trước tiên là mục đích tổ chức contest==> rồi đến ý kiến số đông ==> và cuối cùng là tính khả thi trong công tác tổ chức.
Chính vì vậy mà mình nghĩ anh/chị cũng không nên quá gay gắt với nhau nếu chúng ta có sự khác biệt về quan điểm.
Chúc cuộc thi sẽ thành công và anh chị sẽ hài lòng khi tham gia contest.
Ngocbyd
Với sinh viên 100$ cũng là cả 1 vấn đề.tài khoản nên là demo cho mọi người tham gia càng nhiều càng vui.Demo hay real thì miễn tuân theo luật chơi là đc.
httung2111
...

[/COLOR][/B][/SIZE][/I]
Trích Nguyên văn bởi Adamo Xem bài viết
Ban Quản Trị VSG sẽ tổ chức một cuộc thi trading với tổng giải thưởng hấp dẫn từ 40 đến 50 triệu đồng, lệ phí cuộc thi khoảng 200.000VND/ 1 người.
200k là giấy lộn

================================================== ==
Vậy thì bác Adamo còn cần mọi người góp ý làm gì nữa, tổ chức thi Demo cho rồi ...
Anh Adamo nói rõ ràng đây là cuộc thi tài khoản demo mà. còn lý do "Vậy thì bác Adamo còn cần mọi người góp ý làm gì nữa" :
Trích Nguyên văn bởi Adamo Xem bài viết
Nghĩa là vào topic này để dự đoán số người tham gia cuộc thi và nếu được thì gợi ý thể lệ cuộc thi sao cho đơn giản và thực tế nhất đó.
Chú_Cuội
Ngày nào bắt đầu vậy a Adamo ?
concao71
Theo tôi cứ để cho các trader tự do theo các phong cách giao dịch và quản lý vốn khác nhau, thời gian thi 2 tháng là đủ. Chỉ cần điều kiện là có tối thiểu 10 giao dịch để tránh trường hợp vào 1 lệnh full tài khoản.
Chúc cuộc thi thành công tốt đẹp!
NBY
Em có ý kiến này, anh Adamo đã trưng cầu ý kiến thì anh đưa ra 2 lựa chọn. Trade có quy tắc và trade tự do. Sau đó bỏ phiếu bình chọn. Số lượng bên nào cao hơn thì theo bên đó. Khỏi cãi nhau.
Nakata
Quan điểm của em thì cuộc thi chỉ là cuộc thi thôi. Mỗi người có một chiêu một trò sao lại hạn chế nhau bằng cách qui định này nọ để hạn chế sở trường của họ làm gì. Cuối cùng Equity sẽ chứng tỏ bản lĩnh của người thắng cuộc.
Về cuộc thi và đánh thật cũng là một khoảng cách khá xa.
Giả sử tham gia cuộc thi đầu tiên em chơi full tài khoản. Nếu cháy thì em đỡ mất thời gian, nếu không cháy thì em có một số kha khá. Em đủng đỉnh nhìn ngó xung quanh để xem các bạn tự ngã chết, xem vị trí của mình ở đâu để có hành động phù hợp. Giả sử gần về cuối mình chưa về nhất thì full một phát nữa. Cuộc thi quan trọng là về nhất, thứ nhì, ba cũng như cuối cùng thôi.
zenbembem
Trích Nguyên văn bởi littleminer Xem bài viết
ai có tỉ lệ growth/max drawdown lớn nhất là người thắng nghĩa là ai kiếm dc nhiều lợi nhuận nhất với rủi ro ít nhất là trader giỏi nhất.
VD người tk tăng 50% nhưng maxDD là 20%(50/20=2.5) sẽ thắng người có tk tăng 100% nhưng maxDD là 50% (100/50=2). Lấy LS ngân hàng là 1%/ tháng thì kết quả trade ít nhất phải gấp đôi ls ngân hàng vì còn chi phí cơ hội. VD thời gian trade là 3 tháng thì chỉ xét những tk có growth>6%.
và chấp tất cả các kiểu trade và quản lý vốn.
Mình thấy phương án này là chuẩn nhất này đầu tiên là phải xác định được tiêu chí chung: "Ai kiếm được nhiều lợi nhuận nhất với rủi ro ít nhất"
BTC nên xem xét PA này xem vì nó hết sức thực tế và ko đi vào lối mòn của các contest thông thường.
Còn vấn đề trade tk live thì đơn giản mà nhiều sàn cho mở tk Cent các bác cứ nạp 10$ thì nó tuơng đuơng với 1000 Cent rồi mình trade bt như là tk 1000$ thôi, vẫn đảm bảo đc trader real mà chi phí chấp nhận được.
caonguyen91
Trích Nguyên văn bởi phuochoang Xem bài viết
nên mở rộng cửa cho sinh viên nghèo tham gia thi đấu...thi tuyển chọn tài năng...mình ủng hộ dùng TK demo để thi đấu cả hai tay.có ai ủng hộ với mình không...lấy phiếu số đông nha...
200k là hợp lý rồi! chứ nghe 500k hay 200usd thì chắc để các bác tay to tự chơi với nhau thôi!
Allo
Bơi trên cạn với bơi dưới nước, khác nhau hoàn toàn đó.

Vô địch cuộc thi bơi trên cạn, mà bị ném xuống nước để cho bơi thật, vẫn chết đuối như thường ...

Vậy thì anh Adamo nên tổ chức 2 cuộc thi cho 2 nhóm : Bơi cạn - Bơi dưới nước ...

======

Minh họa người thật việc thật đây, 1 TK Real nhân lên 100 lần TK, sau đó rút lãi 50 %, và hiện tại (nếu không trừ 50 % lợi nhuận đã rút) đã nhân lên sấp xỉ 128 lần :

(TK này không phải của tôi, và tôi ko được phép đưa Pass View ra công luận, mọi người thông cảm nhé, chỉ để chứng minh rằng chiến thắng market với tỷ lệ lợi nhuận cao là điều có thể làm được ...)

NBY
Tình hình này thì sang năm sẽ không tổ chức được. Chắc anh Adamo phải tự quyết định. he he
caonguyen91

Vô địch cuộc thi bơi trên cạn, mà bị ném xuống nước để cho bơi thật, vẫn chết đuối như thường ...

Vậy thì anh Adamo nên tổ chức 2 cuộc thi cho 2 nhóm : Bơi cạn - Bơi dưới nước ...

======

Minh họa người thật việc thật đây, 1 TK Real nhân lên 100 lần TK, sau đó rút lãi 50 %, và hiện tại (nếu không trừ 50 % lợi nhuận đã rút) đã nhân lên sấp xỉ 128 lần :

em ý kiến 1 xíu bác allo! là bác mà gắn TP,SL,R:R>2 vào cách trade! em đảo bảo dù bơi trên cạn bác cũng ò í e ấy!! SL ban tổ chức nên quy định 30->40pip với cặp tiền, 3->5usd với gold! phải dùng trailing stop! theo em cuộc thi quang trọng nhất là phải luyện được mấy cái cơ bản như trade có SL!!
NBY

======

Minh họa người thật việc thật đây, 1 TK Real nhân lên 100 lần TK, sau đó rút lãi 50 %, và hiện tại (nếu không trừ 50 % lợi nhuận đã rút) đã nhân lên sấp xỉ 128 lần : (TK này không phải của tôi, và tôi ko được phép đưa Pass View ra công luận, mọi người thông cảm nhé)

Vấn đề là tập bơi trên cạn cho nó quen đã, khi bơi trên cạn còn không nổi, xuống nước sẽ chết đuối. Cuộc thi nó sẽ là bài học cho nhiều người, đâu nhất thiết mất tiền thật làm chi?

Cái balance mới nhân gấp đôi, chưa nhân được 100 lần?
Allo
Như đã nói, mỗi một Trader đều có PP trading và quản lý vốn hoàn toàn khác nhau ... kết quả quyết định tất cả.

Demo # Real ...

Một người đã Trading Real, và đang kiếm lợi nhuận, bắt người ta Trade Demo cho vui hay sao ... những Traders đạt mức như thế, thì họ không có ham hố đi thi để cạnh tranh giải với các bác đâu, đừng lo ...
Trang 3/13 ĐầuĐầu 1 2 3 4 5 ... cuốicuối