GOLD FORUM

Thông Báo Về Mục Mở Topic Nhận Định - Trang 11

dcfrv
Thay đổi không đông nghĩa với việc đập phá hết cái cũ. hy vọng những thay đổi của Vangsaigon không đi vào vết xe đỗ của "cải cách ruộng đất 1954".
Chúc diễn đàn ngày càng phát triển!
thanvangvn
Anh hùng hào kiệt bỏ đi hết rồi, chỉ tại cái thông báo của Cu
buồn cho cả một thế hệ!!
nguyentstl
không thấy Bac ADAMO đâu nhỉ, bác ấy là người nói chuyện có lẽ kết hợp tốt giữa lí trí và tình cảm nhất. Một điều rất lạ lùng là một admin diễn đàn lớn như vậy lại nói mình yếu về ngôn ngữ mẹ đẻ thì thật khó... Hi vọng bác ADAMO xuất hiện nhé
fxsignal
Trích Nguyên văn bởi nguyentstl Xem bài viết
không thấy Bac ADAMO đâu nhỉ, bác ấy là người nói chuyện có lẽ kết hợp tốt giữa lí trí và tình cảm nhất. Một điều rất lạ lùng là một admin diễn đàn lớn như vậy lại nói mình yếu về ngôn ngữ mẹ đẻ thì thật khó... Hi vọng bác ADAMO xuất hiện nhé
anh cubi sống ở mỹ từ nhỏ nên nói và viết tiếng việt không sỏi lắm, nếu bạn mà đọc mấy bài viết của anh ấy từ mấy năm trước và so với hiện tại thì sẽ rỏ.
CMTL
Nếu vậy mình nghĩ nên để 1 người nào đó trong BQT rành tiếng việt phát ngôn sẽ tốt hơn rất nhiều .
Giờ mình hổng biết ai đúng ai sai , nhưng qua 1 ngày mình thấy rõ ràng các chiến lược không được cập nhật nhanh chóng , tức thời , chỉ có anh Alexhuynh68 và anh Gold Coffee còn vào để chia sẻ , còn mấy topic kia hầu như để trống , chỉ có 1 -2 bài viết sau bài giới thiệu của bác GoldKing ...
Còn trong số top 10 pro trader post bài thì ai đúng ai sai đã có kiểm nghiệm .
Đôi khi chỉ cần những thông tin thôi nhưng cũng không thấy ... quả là đáng buồn ...
anhkhanh
Bạn CMTL hãy đọc qua topic của Ben, nhiều điều đáng học hỏi.
ah_vodanh
Về vấn đề này em xin có vài lời ,nhưng trước tiên mời anh CB và các anh trong BQT đọc những bài trong mục đọc và suy ngẫm này http://sanvangthegioi.net/showthre...Suy-ngam/page8
Dùng lý lẽ trong 2 mẫu chuyện "Phật tại gia" và " Lựa chọn của diều hâu" em mong anh CB và các anh trong BQT hiểu và đưa ra cách giải quyết tốt hơn như hiện nay.Quyết tâm đổi mới nhưng hãy biết công ơn trời biển của "Mẹ".
Em chỉ thắc mắc chút: sao ko thể di chuyễn topic của các "Mẹ" đặt bên cạnht topic những thành viên top 10?
caheovang
thật sự là buồn cho nhiều người cl của các chuyên gia mà như ngày hôm qua thì khó ai đã chiến thắng bởi sự kịp thời và khi tình huống bất ngờ xẩy ra pp xử lý bế tắc giá như KPT vàTNG giúp được cho thì cả nhà đều vui vẻ.HOA KHÍ SINH TÀI
KKK
Theo ý của 222222 thì BQT VSG cũng chỉ muốn tốt cho các trader VN cũng như bà con đầu tư vàng vật chất thôi , nhiều khi ý tốt lại chưa được diễn giải cụ thể nên đã khiến mọi người hiểu nhầm , theo 222222 lẻ ra BQT VSG phải thông báo cho mọi người rỏ hướng phát triển của VSG một cách cụ thể , ấn định thời gian thực hiện rỏ ràng thì mọi người mới nhận ra cái ý tốt của BQT .
thực ra thời gian qua có rất nhiều người phản ánh là web VSG khá là phức tạp , để tìm 1 topic mà mình cần thì thật sự là một cực hình , thậm chí có bạn nói là lục tung cả VSG lên cả ngày mới tìm thấy ... Lợi dụng BQT VSG cho mọi người tự do mở topic nên các công ty , cá nhân tư vấn.. nhiều khi không phải là về Vàng forex cũng mở lung tung quảng cáo tràn lan để kéo khách hàng .... ==> VSG loan cả lên , 222222 thiết nghĩ BQT quyết tâm cải cách như vậy là hoàn toàn đúng và sẻ làm cho VSG trở nên chất lượng hơn mà thôi .
Như 1 số bạn có nói ấy hãy cho Cần câu để họ có thể tự câu cá khi không có thầy dạy bên cạnh và họ cũng sẻ tự lớn dần lên ,, còn hơn là cho Cá mà họ chỉ ăn có 1 ngày để rồi những ngày sau phải mất hết cả vốn 222 rất ủng hộ điều này
Thời gian qua số người kiếm lãi được trên thị trường này có được bao nhiêu % khi chỉ tin vào các chiến lược của những người tự cho mình là thầy là chuyên gia thậm chí là quan to , mà không trang bị cho mình ít nhiều về kiến thức ,
............. thôi nói nữa cũng chỉ nhàm vì đa phần đều biết hết nên 222222 chỉ có ý kiến như sau để khắc phục sự hiểu nhầm cũng như tốt thêm cho bà con
các topic nên giử theo 222222

1/ CỘng đồng mua bán vàng vật chất (
Bình Luận và Chia Sẻ Thông Tin Vàng Vật Chất & Tỷ Giá..) để cho những bạn kinh doanh vàng VC cùng nhau thảo luận cũng như cung cấp các tin mới xãy ra

2/ Topic của HAC vì HAC và một số thành viên có nhiều thông tin nội bộ nhưng cần sửa lại tiêu đề 1 tý

3/ Topic tin thế giới và trong nước dao bạn trungquang cập nhật rất hay , để cho gọn thì cũng nên gom vào chung 1 topic

4/ nên mở thêm 1 topic cho chiến lược của các chuyên gia nước ngoài và phải được các Mod cập nhật kịp thời và liên tục để các member có thể tham khảo dù gì đó cũng là chiến lượt của các chuyên gia có uy tín của thế giới ( cái chiến lượt và tin này thì hầu như ngày nào thị trường mở cửa đều có cả như của FX Pro ....)

5/ BQT nên mở 1 topic thông báo kế hoạch sắp tới gim ngay đâu trang để bà con dể thấy và đọc về mục tiêu phương hướng , các buổi offline , các lớp học
sắp tới....

6/xem lại có nên để 10 chuyên gia được VSG xếp hạng cùng mở 1 lúc như vậy có nhiều ? hay tháng sau nên gom lại còn 5 ?
HAC
Trích Nguyên văn bởi 222222 Xem bài viết
Theo ý của 222222 thì BQT VSG cũng chỉ muốn tốt cho các trader VN cũng như bà con đầu tư vàng vật chất thôi , nhiều khi ý tốt lại chưa được diễn giải cụ thể nên đã khiến mọi người hiểu nhầm , theo 222222 lẻ ra BQT VSG phải thông báo cho mọi người rỏ hướng phát triển của VSG một cách cụ thể , ấn định thời gian thực hiện rỏ ràng thì mọi người mới nhận ra cái ý tốt của BQT .
thực ra thời gian qua có rất nhiều người phản ánh là web VSG khá là phức tạp , để tìm 1 topic mà mình cần thì thật sự là một cực hình , thậm chí có bạn nói là lục tung cả VSG lên cả ngày mới tìm thấy ... Lợi dụng BQT VSG cho mọi người tự do mở topic nên các công ty , cá nhân tư vấn.. nhiều khi không phải là về Vàng forex cũng mở lung tung quảng cáo tràn lan để kéo khách hàng .... ==> VSG loan cả lên , 222222 thiết nghĩ BQT quyết tâm cải cách như vậy là hoàn toàn đúng và sẻ làm cho VSG trở nên chất lượng hơn mà thôi .
Như 1 số bạn có nói ấy hãy cho Cần câu để họ có thể tự câu cá khi không có thầy dạy bên cạnh và họ cũng sẻ tự lớn dần lên ,, còn hơn là cho Cá mà họ chỉ ăn có 1 ngày để rồi những ngày sau phải mất hết cả vốn 222 rất ủng hộ điều này
Thời gian qua số người kiếm lãi được trên thị trường này có được bao nhiêu % khi chỉ tin vào các chiến lược của những người tự cho mình là thầy là chuyên gia thậm chí là quan to , mà không trang bị cho mình ít nhiều về kiến thức ,
............. thôi nói nữa cũng chỉ nhàm vì đa phần đều biết hết nên 222222 chỉ có ý kiến như sau để khắc phục sự hiểu nhầm cũng như tốt thêm cho bà con
các topic nên giử theo 222222

1/ CỘng đồng mua bán vàng vật chất (
Bình Luận và Chia Sẻ Thông Tin Vàng Vật Chất & Tỷ Giá..) để cho những bạn kinh doanh vàng VC cùng nhau thảo luận cũng như cung cấp các tin mới xãy ra

2/ Topic của HAC vì HAC và một số thành viên có nhiều thông tin nội bộ nhưng cần sửa lại tiêu đề 1 tý

xin lỗi 2222 tý nữa 222 nói thêm
Bác 222222 ơi, Bác nói vậy chết HAC mất, thôi HAC về núi tu rồi, thôi Bác 222222 nhận trọng trách này đi, lâu lâu xuống núi ghé thăm nhà Bác, tám vài câu làm vài ve với Bác là vui rồi..........hihi.
Lạch Bạch Tử
HAC tu ở đâu. Để NaviOx cho tiên nữ lên tu ké nhé
KKK
222 nói thật nhé các member có thực tài sẻ có đất dụng võ , muốn nổi tiếng cũng dể khi vào 1 topic chung có nhiều người xem trổ tài ra D chiến lượt cho tốt tỷ lệ win cao thì mọi người ủng hộ ngay , 222 cũng sẻ tham khảo và ăn ké theo
chicuong
bác 22222 rất hay về vvc khi nào có chiến lượt mới đưa ra cho ace ké với
tháng nầy si sẽ vượt 39tr/1l phải không ...hú chicuong với.
HAC
Trích Nguyên văn bởi chicuong Xem bài viết
bác 22222 rất hay về vvc khi nào có chiến lượt mới đưa ra cho ace ké với
tháng nầy si sẽ vượt 39tr/1l phải không ...hú chicuong với.
Mượn ké Topic này hàn huyên với Chicuong và mọi người một tí, mọi người thông cảm nhé,

Giá Si 39tr thì chưa phải đỉnh, còn hơn thế nữa, tháng này chưa có giá 39tr đâu Chicuong ơi, từ từ nó sẽ nhừ, đừng ôm nhiều mà lở mất CP cơ hội. Chúc may mắn.

chicuong
Trích Nguyên văn bởi HAC Xem bài viết
Mượn ké Topic này hàn huyên với Chicuong và mọi người một tí, mọi người thông cảm nhé,

Giá Si 39tr thì chưa phải đỉnh, còn hơn thế nữa, tháng này chưa có giá 39tr đâu Chicuong ơi, từ từ nó sẽ nhừ, đừng ôm nhiều mà lở mất CP cơ hội. Chúc may mắn.

thanks anh ,mới ôm vào 1 ít thôi trong tháng 7 nầy cơ hội lênh tàu còn nhiều mà nhưng si trong nước không còn thừa thải nửa đâu và ếch bị gí sắp tới rồi bắt buột phải nhảy thôi.
HAC
Trích Nguyên văn bởi chicuong Xem bài viết
thanks anh ,mới ôm vào 1 ít thôi trong tháng 7 nầy cơ hội lênh tàu còn nhiều mà nhưng si trong nước không còn thừa thải nửa đâu và ếch bị gí sắp tới rồi bắt buột phải nhảy thôi.
Khoảng 2 -3 hôm nay, một số NH tăng giá mua ếch, và vượt trần luôn, các bạn nhìn thông số này thì nhạy bén một tí thì cũng đã hiểu. Sau ngày 01/07, một số tập đoàn, công ty NN đã chính thức bán ếch lại cho NH nhưng số lượng ko nhiều như theo dự kiến (trích từ một số website nhận định), như vậy thì các bạn cũng biết giá đã chạy trước tin lâu rồi, 2050 cũng có thể gọi là đáy rồi, nếu ếch chúi xuống nữa thì cũng ko tốt, ko có lợi, vì XK thu ếch về bán giá siêu KM, trong khi CP đầu vào để SX thì phải mua giá siêu LP.
Trang 11/11 ĐầuĐầu ... 9 10 11