GOLD FORUM

Quy định mới về mở topic “Chiến lược giao dịch” - Trang 3

Allo
Trích Nguyên văn bởi Vtrader Xem bài viết
Bác nói rất chi là đúng, ko phải tất cả những người trade giỏi đều sẵn lòng chia sẻ và nhiệt tình pot Chiến lược kịp thời đâu bác. Em thấy có những Topic Pro mở ra mà từ mùng 6-7 tới giờ ko thấy CL, cũng chẳng có comment nào, vậy có nên để ko nhỉ ?

Mọi ngừoi quý mến những người như bác Tài vì có thể hỏi bác ý bất cứ thắc mắc nào cần biết để được bác ý giải đáp, chưa cần biết bác ý trả lời có đúng hay ko nhưng bác ý luôn sẵn lòng giao lưu chia sẻ với mọi người mới là quý.

Em thấy người pot chiến lược phải hội tụ cả 2 yếu tố này: Trade giỏi + Nhiệt tình, trách nhiệm với chiến lược, ko vụ lợi cá nhân thì mới ổn.
Người mà suốt ngày ngồi Post CL thì thời gian đâu mà Trading, khả năng lớn là Trade Demo thì ngày làm vài chục cái CL cũng chả chết thằng tây nào ...

Theo tớ thì người Trader giỏi, chỉ cần Post hướng vào lệnh cho mọi người theo là đủ rồi, tự các Traders tham khảo phải ra từng lệnh riêng cho bản thân chứ, ai lại cứ ngồi hết ngày này tới ngày khác để "xúc cơm, bón cháo" như thế bao giờ.

Hướng hay Trend để vào lệnh, theo tớ, nó không đổi trong một khoảng thời gian nào đó, có thể vài ngày hay vài tuần ...
berkeley
Trích Nguyên văn bởi Allo Xem bài viết
Người mà suốt ngày ngồi Post CL thì thời gian đâu mà Trading, khả năng lớn là Trade Demo thì ngày làm vài chục cái CL cũng chả chết thằng tây nào ...

Theo tớ thì người Trader giỏi, chỉ cần Post hướng vào lệnh cho mọi người theo là đủ rồi, tự các Traders tham khảo phải ra từng lệnh riêng cho bản thân chứ, ai lại cứ ngồi hết ngày này tới ngày khác để "xúc cơm, bón cháo" như thế bao giờ.

Hướng hay Trend để vào lệnh, theo tớ, nó không đổi trong một khoảng thời gian nào đó, có thể vài ngày hay vài tuần ...
allo nói cũng hợp lý đó.
trade FXpro
Trích Nguyên văn bởi Admin Xem bài viết
Thời gian vừa qua trên diễn đàn có rất nhiều thành viên tự động mở topic để đưa ra chiến lược giao dịch, làm cho thành viên không tiện theo dõi, hơn nữa không đánh giá được năng lực thực sự của chuyên gia đó, nên kết quả không được đánh giá đúng mức. Măt khác có rất nhiều thành viên chỉ tập trung theo dõi chiến lược của một số chuyên gia có tiếng trên diễn đàn mà không để ý nhận định của các chuyên gia khác. Điều này dẫn đến 1 nguy cơ mỗi khi các chuyên gia đó không ra nhận định hoặc không tham gia diễn đàn nữa sẽ dẫn đến sự hụt hẫng. Hoặc do quá tin tưởng vào nhận định của một người và vì tiếng tăm của người đó nên tin tưởng tuyệt đối trong việc đưa ra quyết định giao dịch, dẫn đến những tác hại khôn lường. Quan điểm của BQT VSG là phải dung hòa làm sao để đánh gia được năng lực thực sự của các chuyên gia, để mổi chiến lược của các chuyên gia trên VSG đưa đến nhà đầu tư là những thông tin và chiến lược có giá trị. Không phân biệt chuyên gia đó đã cống hiến hay chưa công hiến trên diễn đàn VSG. Để làm được điều này BQT VSG đưa ra qui định như sau:
Qua thời gian phân tích, nhận định và đưa ra chiến lược cho riêng mình, thấy củng khá ok nên muốn tham gia cuộc thi để mở một toppic nhận định, vậy rất mong được ban quản trị hướng dẫn thủ tục và cách thức tham gia. bản thân rất muốn được đóng góp cho diễn đàn ngày càng mạnh và phát triển, vì vậy rất mong được hồi âm sớm.
Trân trọng!
Trade Gold
[QUOTE=Admin;841981191]Đối tượng tham gia:
- Nhóm 1: Định kỳ 2 tháng VSG sẽ tổ chức một cuộc thi về “Nhận định chuyên gia” để tìm ra những thành viên có khả năng phân tích thị trường tốt, từ đó mời những người này cung cấp chiến lược cho các thành viên, đối với những thành viên tham gia cuộc thi này khi lọt vào top 5 của cuộc thi sẽ được BQT mở 1 topic riêng để người đó đưa ra chiến lược cho các thành viên tiện theo dõi.

Xin cho hỏi, theo định kỳ thì ban tổ chức sẽ tổ chức thi khi nào, có thông báo đến các thành viên hay k, và thông báo ở đâu, xin cảm ơn!
Trade Gold
Trích Nguyên văn bởi Allo Xem bài viết

Bác này nói củng rất hay, tớ là người mới vào nghề, nhưng có một vài điểm thấy bác chưa hợp lý ở một vài điểm:
1. Nếu họ muốn đóng góp thì họ xin tham gia, BQT sẽ biết cách phát hiện người tài.
2. Họ giám nói lên chứng kiến của họ nên có lẽ cần trân trọng họ trước khi xem họ có giỏi thực sự hay k!
3. Mỗi người có mỗi phương pháp trade củng như góc nhìn riêng của họ để đưa ra nhận định --> cứ để họ đóng góp.
4. Nếu k ai tham gia thi thì làm sao BQT phát hiện dc ai là nhân tài.
Tóm lại họ có thực sự giỏi hay k sẽ có BQT xác minh, những người học nghề như tôi bây giờ chỉ quan tâm đến những người có CL tốt, nếu Bác có CL tốt mình củng xin tham khảo và chân thành cảm ơn.
Trang 3/3 ĐầuĐầu 1 2 3